భారతదేశంలోని తెలంగాణ రాష్ట్రం, నల్గొండ జిల్లా, చివ్వేమ్ల మండలంలోని వల్లభపురం గ్రామంలో ఉండ్రుగండ ఉంది.ఇది సూర్యపేట పట్టణానికి 12 కిలోమీటర్ల దూరంలో మరియు జాతీయ రహదారి 65 నుండి 3 కిలోమీటర్ల దూరంలో ఉంది. ఇది 5 వ శతాబ్దం A.D లో మొదట విష్ణుకుండినులు నిర్మించిన పురాతన గిరిదుర్గం (కొండ కోట) మరియు తరువాత వివిధ రాజవంశాలచే అభివృద్ధి చేయబడింది.ఇది వివిధ దేవాలయాలకు ఆతిథ్యమిచ్చే అద్భుతమైన పురావస్తు మరియు ఆధ్యాత్మిక తీర్థయాత్ర కేంద్రం, వీటిలో శ్రీ ఉత్రుకొండ లక్ష్మి నరసింహ స్వామిని స్థానిక ప్రజలు ఆరాధించారు మరియు ఆరాధించారు.అనేక కోటలు, కొండలు, లోయలు, సరస్సులు మరియు అడవి పచ్చదనం కూడా చాలా అందమైన పర్యావరణ పర్యాటక కేంద్రంగా ఉన్నాయి.స్థానిక పరోపకారి సంస్థలు 2002 నుండి ఉండ్రుకొండ పేరు మరియు కీర్తిని పునరుద్ధరించడానికి ప్రయత్నిస్తున్నాయి.

ఎలా చేరుకోవాలి?:
గాలి ద్వారా
రాజీవ్ గాంధీ అంతర్జాతీయ విమానాశ్రయం (హైదరాబాద్ విమానాశ్రయం) నగరం నుండి సమీప విమానాశ్రయం (సుమారు 159-160 కి.మీ). ఇక్కడ నుండి, మీరు వుండ్రుగొండ చేరుకోవడానికి ప్రైవేట్ క్యాబ్ లేదా టాక్సీని తీసుకోవచ్చు.
రైలులో
రైలు మార్గం నల్గొండ, ఖమ్మం, విజయవాడ ద్వారా కనెక్ట్ అవుతుంది
రోడ్డు ద్వారా
సూర్యపేట నుండి ఉండ్రుకొండ వరకు 10 కిలోమీటర్లు. ఇక్కడి నుండి, మీరు వండ్రుగోండ వద్దకు చేరుకోవడానికి ప్రైవేట్ ఆటో, బస్, క్యాబ్ లేదా టాక్సీని తీసుకోవచ్చు.

Subscribe To Our Newsletter

Subscribe To Our Newsletter

Join our mailing list to receive the latest news and updates from our team.

You have Successfully Subscribed!